ผู้เขียน หัวข้อ: พระชัยวรมัน รุ่น เทพประทาน อีกครั้ง  (อ่าน 13431 ครั้ง)

ออฟไลน์ phon

• Hero Member
  • จิตพิสัย 79
พระชัยวรมัน รุ่น เทพประทาน อีกครั้ง
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 07:59:35 PM »
พระชัยวรมัน รุ่น เทพประทาน

เป็นรุ่นที่ แรงที่สุด ก็ว่าได้

ผมได้ทราบข่าวจากหลวงพี่ ท่านหนึ่งของวัด เมื่อวันเสาร์ ที่ 14 มกราคม 2555

ว่า มีพระชัยวรมันเสด็จ มาที่วัดหลวงพ่อสดฯ

หลังจากทราบ ผมโอนเงินไปทำบุญ สร้างเจดีย์ ในวันจันทร์ 16 ทันที

หลวงพี่เป็นธุระ ไปถอนเงิน  แล้ว นำเงินไปให้หลวงพี่สมัย ในวันที่ 18 มกราคม

และได้ฝากพระชัยวรมัน ไว้กับหลวงพี่ที่มาบอกข่าวดี

ในวันที่ 5 มีนาคม เวลา 15.30 น ผมไปหาหลวงพี่ ที่ผมฝากพระชัยวรมันไว้

หลวงพี่ ก็บอกว่า พระ อยู่บนโต็๊ะ

ครั้งแรกที่ ผมเห็นพระชัยวรมัน อยู่ในถุงพลาสติก  มีสีเมฆพัตร

แล้ว หลวงพี่ ก็บอกว่า ขอไปอาบน้ำ เพราะว่า เลา 16.00 น พระภิกษุ ต้องไปรวมกันที่บริเวณสร้างเจดีย์ฯ

ในขณะเดียวกัน ผมก็หยิบพระชัยวรมันซึ่งเลี่ยมพลาสติกกันน้ำ อย่างดี ออกจากถุงมาดู

ปรากฏว่า ยิ่งดู สีของพระชัยวรมัน เปลี่ยนไป บางส่วน สีเปลี่ยนไป

ผมรีบออกมานอกห้อง ที่ระเบียง มาดูที่มีแสงแดดส่อง

ปรากฏว่า สีเมฆพัตร บางส่วน ได้เปลี่ยนเป็นสีทอง อย่างรวดเร็ว ภายใน 2 นาที

ทั้งๆที่ ผมยังถือองค์พระชัยวมันอยู่ เห็นการเปลี่ยนแปลงกับตาตนเอง

หลังจากนั้น หลวงพี่ ออกมาจากห้องน้ำ ผมก็บอกหลวงพี่ว่า สีของพระชัยวรมัน บางส่วนเปลี่ยนเป็นสีทอง

หลังจากนั้น ผมก็นำพระชัยวรมัน องค์นี้ ไปให้หลวงป๋ากำกับชื่อ

มีคนที่เคยเห็นพระชัยวรมัน องค์นี้ ตอนยังเป็นสีเมฆพัตร 6 คน คือ หลวงป๋า พระเลขา  คนที่นำไปเลี่ยมพลาสติก หลวงพี่สมัย และหลวงพี่ ที่ผมฝากพระชัยวรมัน ไว้ และ ผม

และตอนที่พระชัยวรมัน บางส่วนเปลี่ยนเป็นสีทอง มีหลายคน คือ หลวงป๋า หลวงพี่สมัย คนที่นำไปเลี่ยมพลาสติก  หลวงพี่ ที่ผมฝากพระชัยวรมัน ไว้ และ บางคนที่เคยรู้จักกัน ผมก็นำมาให้ชม

เรื่องแปลกแต่จริง

ออฟไลน์ Cool-peet

• Sr. Member
  • จิตพิสัย 9
  • ...หยุด เป็นตัวสำเร็จ...
Re: พระชัยวรมัน รุ่น เทพประทาน อีกครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:28:21 PM »

วันนี้ (๗ มีนาคม ๒๕๕๕) ไปนมัสการพระบรมสารีริกธาตุส่วนสำคัญที่วัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม

ได้พบพระชัยวรมันของจริง ปัจจัยไม่ถึง ได้แต่ถ่ายภาพมา ได้พบของจริงแล้ว งามมากๆครับ เอามาภาพมาแบ่งปันกันครับ

ขอบารมีพระต้นธาตุ พระจักรพรรดิภาคผู้เลี้ยง ...

ออฟไลน์ babyload

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 0
Re: พระชัยวรมัน รุ่น เทพประทาน อีกครั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:29:42 PM »
พระชัยวรมัน จะเปลี่ยนสีไปตาม บุญของคนรับหรอครับ คุณ phon  ผมสะสมยอดไปเรื่อยๆๆ แต่คงหมดไปแล้วแน่เลยครับ ผมเด็กอยู่ด้วย เลยไม่ค่อยมีกำลังทำบุญเยอะอ่าครับ ไม่รู้ว่าจะมีรุ่นต่อๆไปหรือป่าว น้อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:49:15 PM »
พระชัยวรมัน จะเปลี่ยนสีไปตาม บุญของคนรับหรอครับ คุณ phon 

ใช่ ครับ สีจะเปลี่ยนไป แล้วแต่คนที่เป็นเจ้าของครับ

ปกติ น้อยรายจะเปลี่ยนครับ

ผมสะสมยอดไปเรื่อยๆๆ แต่คงหมดไปแล้วแน่เลยครับ ผมเด็กอยู่ด้วย เลยไม่ค่อยมีกำลังทำบุญเยอะอ่าครับ ไม่รู้ว่าจะมีรุ่นต่อๆไปหรือป่าว น้อ

ตอนแรก ผมก็ไม่มีพระชัยวรมัน

ผมเห็นพระชัยวรมัน หลายหน ตั้งแต่ ครั้งแรก ที่หลวงป๋า สร้างขึ้น

ผมเห็น ผมก็ใจเย็น คิดว่า คงมีออกมาเรื่อยๆ และคิดว่า สักวันหนึ่งคงมีโอกาส ได้ทำบุญ และรับพระชัยวรมัน

ปรากฏว่า หลวงป๋า ไม่สร้างอีกแล้ว

ผมเสียดายโอกาส ก็ตามหาบูชาจากคนที่หมดศรัทธา

แต่ผมก็มาได้คิดว่า อยากทำบุญ กับวัดหลวงพ่อสดฯ มากกว่า ที่ อยากจะได้พระของขวัญ

ดังนั้น ผมก็ไม่บูชา ต่อจากคนอื่น

เรื่องก็ตามที่เล่า พอหลวงพี่ที่วัด บอก ผมก็รีบโอนเงินไปทันที

มารู้ทีหลังว่า ท้าวสักกะ รู้ว่า ยังคงมีลูกศิษย์หลายท่านที่ยังไม่มีพระชัยวรมัน ท้าวสักกะ ก็ประทานมาให้

เพราะว่า หลวงป๋า ติดสัจจะที่ให้ไว้ ว่า จะไม่สร้างเพิ่ม

ดังนั้น ลูกศิษย์หลวงป๋า ทุกท่าน ไม่ต้องกังวลครับ ทุกท่าน มีปราสาทหรือวิมาน อยู่แล้ว

เมื่อทำบุญ นั่งสมาธิ ถึงเวลา ก็จะมีพระประจำตัว มาช่วยและร่วมสร้างบารมี ด้วยกันครับ

ออฟไลน์ rut

• Full Member
  • จิตพิสัย 31
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 09:48:28 PM »
อนุโทนา........สาธุๆๆ อย่างสุง...ขอบุญที่กระตั้งผ้าป่ามาฆบูชานี้

ถวายพระพุทธเจ้า วัดหลวงพ่อสด.........

ของผมมี พระวรมันรุ่นนี้บ้าง......สาธุๆๆ

:) :) :)

ออฟไลน์ BunRaksa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:06:59 AM »
กริ่งชัยวรมัน ผมมีองค์หนึ่ง เป็นวรรณะสีเงินยวง กริ่งธาตุกายสิทธิที่บรรจุอยู่ภายในสำเร็จด้วยใจ ไม่ได้บรรจุด้วยมือช่าง
หลวงป๋าท่านให้มา..ครับ
เซนที่ว่างเปล่า ที่สุดแล้ว คือ "ความไม่มีอะไร"
www.buddhajak.org

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 06:31:29 PM »
กริ่งชัยวรมัน ผมมีองค์หนึ่ง เป็นวรรณะสีเงินยวง กริ่งธาตุกายสิทธิที่บรรจุอยู่ภายในสำเร็จด้วยใจ ไม่ได้บรรจุด้วยมือช่าง
หลวงป๋าท่านให้มา..ครับ

อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ

โชคดีที่มีพระชัยวรมัน ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 02:40:37 PM »
นำภาพพระชัยวรมัน ที่กำลังเปลี่ยนสี เป็นสีทอง ให้ชมครับ

ออฟไลน์ babyload

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 04:23:00 PM »
คุณ phon ครับทางวัดมีแต่แบบเลี่ยมแล้วให้หรอครับ  เรานำไปเลี่ยมเองได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 05:31:34 PM »
คุณ phon ครับทางวัดมีแต่แบบเลี่ยมแล้วให้หรอครับ  เรานำไปเลี่ยมเองได้ไหมครับ

มีแต่เลี่ยมให้ครับ

แล้ว จะนำไปเลี่ยม อีกแบบก็ได้ หรือจับขอบทอง หรือใส่ตลับทองก็ได้ครับ

ออฟไลน์ หยุดในหยุด

• Sr. Member
  • จิตพิสัย 94
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:28:23 PM »
นำภาพพระชัยวรมัน ที่กำลังเปลี่ยนสี เป็นสีทอง ให้ชมครับ

หาชมได้ยากยิ่งครับ

อนุโมทนาด้วยครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 08:36:50 PM โดย หยุดในหยุด »
ประกอบเหตุ  สังเกตผล  สนใจเถิด  ประเสริฐนัก
ประกอบในเหตุ  สังเกตุในผล  สนใจเข้าเถิด  ประเสริฐดีนัก
ประกอบที่ในเหตุ  สังเกตดูในผล  สนใจหนักเข้าเถิด  ประเสริฐยิ่งดีนัก

ออฟไลน์ ptt09

• Full Member
  • จิตพิสัย 9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 08:52:33 PM »
ยินดีด้วยครับคุณphon ไม่ทราบว่าพระชัยวรมันนี้มีวิธีบูชาอย่างไร ต้องถวายน้ำหรือว่าพระคาถาอะไรไหมครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 09:00:34 PM »
ยินดีด้วยครับคุณphon ไม่ทราบว่าพระชัยวรมันนี้มีวิธีบูชาอย่างไร ต้องถวายน้ำหรือว่าพระคาถาอะไรไหมครับ

ไม่ต้องทำอะไรครับ

เพียงนึกไว้กลางท้องที่จุดศูนย์กลางกายครับ

ดังนั้น ง่ายๆสบายๆ ครับ

ไม่ต้องถวายน้ำ ไม่ต้องท่องคาถา ผมไม่มีคาถา สำหรับ เหล็กไหล ครับ

แต่ บางท่านอาจจะมี ครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 05:25:01 AM »
นำภาพพระชัยวรมัน ที่กำลังเปลี่ยนสี เป็นสีทอง ด้านหลัง ให้ชมครับ

ออฟไลน์ mr.surin

• จิตพิสัย 117
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 09:16:31 AM »
สาธุ ... สวยงามครับ

สีทองดานหลังองค์พระ ดูคล้าย "อักขระเลขยันต์" เลยครับ  :D
ขอให้โลกนี้จงมีเเต่...ความดีงาม
ขอให้สิ่งชั่วร้ายเลวทรามทั้งหลาย...จงหมดไป
ด้วยอานุภาพของ
พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ