ผู้เขียน หัวข้อ: ดวงเเก้วจุยเจีย  (อ่าน 20130 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr.surin

• Hero Member
  • จิตพิสัย 117
ดวงเเก้วจุยเจีย
« เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 01:34:41 PM »

เรียนถามคุณกายสิทธิ์เเละท่านผู้รู้ทั้งหลายครับว่า

1.เคยได้อ่านบางตำรากล่าวไว่ว่า ดวงเเก้วหินผลึกใส(จุยเจีย) ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 3 นิ้วขึ้นไป จึงจะมีกำลังฤทธิ์เเรงในการทำวิชชาธรรมกาย เเละเป็นสิ่งบ่งบอกถึงบารมีธรรมของผู้มีดวงเเก้วจุยเจียใสๆขนาดใหญ่(3 นิ้วขึ้นไป)ในครอบครอง
- ขอเรียนถามว่า จริงไหมครับ
- เพราะเหตุใด

2.ระหว่างดวงเเก้วจุยเจียใสๆขนาด 1.5นิ้ว - 2นิ้ว (ซึ่งหาได้ง่ายกว่าขนาดใหญ่ๆ ใสๆ) กับดวงเเก้วจุยเจียขนาดใหญ่ 5นิ้ว - 6นิ้ว เเต่มีลักษณะใสบ้าง ขุ่นบ้าง
- ควรจะเลือกเเบบไหนครับ ที่จะมีกำลังฤทธิ์เเรงกว่า ดีกว่า ที่จะเป็นอุปการะในการบำเพ็ญบารมีได้ดีกว่า

3.การนำหินจุยเจียมาเเกะเป็นพระพุทธรูป จะมีผลเเตกต่างจากการทำเป็นดวงเเก้ว หรือไม่ครับ

4.ดวงเเก้วหินชนิดอื่นที่ไม่ใส เช่น หินผลึกสีชมพู(Rose Quartz) หินผลึกสีม่วง(Amethyts) หินหยกเขียว ฯลฯ ก็ให้เลือกที่ขนาดใหญ่ๆได้เลยใช่ไหมครับ (ในเเง่กำลังฤทธิ์ที่มากกว่าลูกเล็ก)

ขอเรียนถามเป็นความรู้ เมื่อจะเลือกกายสิทธิ์ไว้เป็นกำลังในการบำเพ็ญบารมี จะได้เลือกอย่างถูกต้อง เหมาะสมครับ ( เอ! หรือว่ากายสิทธิ์เป็นฝ่ายเลือกเราครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 11:01:39 PM โดย mr.surin »
ขอให้โลกนี้จงมีเเต่...ความดีงาม
ขอให้สิ่งชั่วร้ายเลวทรามทั้งหลาย...จงหมดไป
ด้วยอานุภาพของ
พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ

ออฟไลน์ nut33

Re: ดวงเเก้วจุยเจีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 11:36:10 PM »
ความคิดส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับขนาดนะครับ
❤-ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน-❤
✿*゚¨゚✎

เว็บไซด์เพื่อเผยแพ่ร www.dhammakaya.biz
❤(mp3)หลวงป๋า http://dhammakaya.4shared.com/
❤(media)วัดหลวงพ่อสด www.mediafire.com/dhammakaya
❤(media)วัดหลวงพ่อสด www.youtube.com/user/sopanut33

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 09:25:57 PM »
อ้างอิงข้อมูลเรื่อง ดวงเเก้วกายสิทธิ์ จากเว็บข้างล่างนี้ครับ
http://www.navagaprom.com/oldsite/booklist.php?pg=0
(หมวดหนังสือ เเก้วกายสิทธิ์)

ความลับและความสำคัญยิ่งของดวงแก้วกายสิทธิ์-จักรพรรดิ

ดวงแก้วกลมใสบริสุทธิ์ที่เจียระไนจากหินแก้วบริสุทธิ์ที่มี
ขนาดใหญ่เส้นผ่าศูนย์กลางเกิน ๓ นิ้วขึ้นไปนั้นมีคุณค่าต่อการ
ทำวิชชาธรรมกายขั้นสูงอย่างสำคัญยิ่ง เพราะดวงแก้วขนาด
ใหญ่เกิน ๓ นิ้วนี้ จึงจะมีกำลังฤทธิ์แรง  ช่วยในการเดินวิชชา
ธรรมกายได้เร็วมีพลังขึ้น
และดวงแก้วใสขนาดใหญ่  ที่ใส
บริสุทธิ์นี้เมื่อนำมาเดินวิชชาธรรมกายขั้นสูงแล้วจะมีอานุภาพ
ยิ่งนัก

๑. ช่วยในการเชื่อมสายสมบัติบันดาลให้เกิดสมบัติต่าง ๆ
ใช้ในการคำนวณผังอุดมสมบูรณ์พูนสุข
  เช่นในสมัยหลวงพ่อ
วัดปากน้ำ   ในสมัยนั้นมีพระ เณร แม่ชี ศิษย์วัดรวมนับเป็นพัน
ชีวิต  หลวงพ่อต้องรับภาระเลี้ยงดูตั้งโรงครัวเลี้ยง  ซึ่งท่านก็
ได้อาศัยดวงแก้วกลมใสขนาดใหญ่  ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง
๓ นิ้ว ๓ ดวง มาเจริญวิชชา
  ช่วยเชื่อมสายสมบัติ   จนวัด
ปากน้ำ  เจริญรุ่งเรืองอุดมสมบูรณ์จนปัจจุบันนี้

๒. ในการเจริญวิชชาสะสางธาตุธรรม             

หากมีสิ่งใดไม่ถูกต้อง ไม่เหมาะสม
ผมขอกราบขอขมา ครูบาอาจารย์ทั้งหลายมาณ.ที่นี้ด้วยครับ

ยังรอคำตอบจากคุณกายสิทธิ์ เเละ ท่านผู้รู้ทั้งหลายอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2009, 11:30:31 PM โดย mr.surin »
ขอให้โลกนี้จงมีเเต่...ความดีงาม
ขอให้สิ่งชั่วร้ายเลวทรามทั้งหลาย...จงหมดไป
พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 09:56:55 PM »

สำหรับดวงเเก้วกายสิทธิ์ ของหลวงพ่อท่าน 3 ดวงนั้น
ปัจจุบันบรรจุอยู่ใน รูปหล่อยืน บนหอหลวงพ่อ ที่วัดปากน้ำ  ภาษีเจริญ  มีชื่อดังนี้  คือ

ท่านมณีรัตน์จักรพรรดิ  
ผู้ใดจะให้ท่านช่วยรักษาเรื่องโรคภัยไข้เจ็บ
ไปบอกกล่าวพร้อมปิดทองส่วนที่เจ็บป่วยในองค์หลวงพ่อยืนนี้ อธิษฐานให้หายเจ็บหายไข้  ดีนักแล  

ท่านรัตนชาติจักรพรรดิและ ท่านอุดมจักรพรรดิ  
ให้ความอุดมสมบูรณ์พูนสุข  ความสำเร็จ เป็นจักรพรรดิภาคผู้เลี้ยง คอยดูแลความเป็นอยู่ให้สุขสบาย แก่เหล่าธาตุธรรมของหลวงพ่อท่าน

อ้างอิงข้อมูลจาก
http://www.navagaprom.com/oldsite/booklist.php?pg=12#
(หมวดหนังสือ Diary)

ยังรอคำตอบจากคุณกายสิทธิ์ เเละ ท่านผู้รู้ทั้งหลายอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2010, 08:59:44 PM โดย mr.surin »

ออฟไลน์ ต้นไม้เมตตา

• จิตพิสัย 108
  • เกิดใหม่ด้วยพระธรรมกายอุบัติอันอุดมบรมจักร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 12:12:28 AM »
สาธุครับที่ได้แนะนำให้รู้จักครูอาจารย์ในสายวิชชาธรรมกายเพิ่มมาอีกท่านหนึ่ง

ถึงผมจะไม่รู้จักตื้น ลึก หนา บาง ของอาจารย์ โสภณ ชื่นชุ่ม แต่จากที่ได้ค้นหาอ่านงานของท่านผมให้คะแนน100บวกลบเลยครับ

เพราะท่านเป็นคนเก่าแก่ที่สามารถนำเอาวิชชาธรรมกาย สมถะวิปัสสนากรรมฐานแบบโบราณ และหลักปฏิบัติตามพระไตรปิฎกอรรถกถามาอธิบายได้อย่างลงตัว

อันนี้ประเมินจากความรู้และประสบการณ์ของผมเองนะครับ

แม้แต่ในสายวิชชาธรรมกายด้วยกันเองยังไม่เหมือนกันเป๊ะๆ แต่หลักๆก็เหมือนกันนะครับ โดยเฉพาะหลักการทำนิพพานให้แจ้ง

ซึ่งถ้าเวลาเราจะไปเสวนากับใครในสายของผู้ศึกษาปฏิบัติธรรมต่างๆ ผมว่าเราใช้หลักทำนิพพานให้แจ้งตามแนววิชชาธรรมกายนี้แหละครับที่จะเป็นมาตรฐานเหมือนกันได้

ส่วนวิชชาที่เป็นวิชชารบในส่วนที่ต้องใช้ในการต่างๆอันนี้ก็แล้วแต่บุญบารมีของแต่ละสำนักละครับ จะให้เหมือนกันหมดก็ค้านกันร่ำไป

ข้อมูลเพิ่มเติม

http://72.14.235.132/search?q=cache:-nHvfLKzBxAJ:www.agalico.com/board/archive/index.php/t-28747.html+%E0%B9%82%E0%B8%AA%E0%B8%A0%E0%B8%93+%E0%B8%8A%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%A1&cd=2&hl=th&ct=clnk&gl=th

• เกิดใหม่ด้วยพระธรรมกายอุบัติอันอุดมบรมจักร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 02:18:56 PM »
ขอช่วยตอบบ้างนะครับ

1.เคยได้อ่านบางตำรากล่าวไว่ว่า ดวงเเก้วหินผลึกใส(จุยเจีย) ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 3 นิ้วขึ้นไป จึงจะมีกำลังฤทธิ์เเรงในการทำวิชชาธรรมกาย เเละเป็นสิ่งบ่งบอกถึงบารมีธรรมของผู้มีดวงเเก้วจุยเจียใสๆขนาดใหญ่(3 นิ้วขึ้นไป)ในครอบครอง
- ขอเรียนถามว่า จริงไหมครับ

ตามตำราท่านว่า

ขนาดของจักรทั้ง ๓ กับแก้วบริวาร คือ

๑) แก้วจุลจักร และบริวาร ขนาดตั้งแต่เล็กเท่าแววตาดำขึ้นไป จนถึงโตเท่าผลมะตูม หรือผลมะขวิด

๒) แก้วมหาจักร และบริวาร ขนาดผลตาลขึ้นไปจนถึงผลมะพร้าวแห้ง

๓) แก้วบรมจักร และบริวาร ขนาดตั้งแต่เท่าบาตรขึ้นไปจนถึงโตเท่าตะแกรงหรือเท่ากระด้ง

ฉะนั้นเรื่องขนาดที่ถามมาก็น่าจะเทียบได้ตามนี้นะครับ

ถ้าถามว่าจริงไหม ผมก็เคยได้ยินครูบาอาจารย์ท่านพูดไว้เช่นเดียวกันครับ ผมเองจึงหาลูกแก้วจุยเจียเกรด A+ ขนาด 3นิ้ว สั่งอิมพอตร์ มาเป็นเจ้าของแล้วด้วย
เวลาทำวิชชาครูอาจารย์ท่านก็จะนำกายสิทธิ์ใสกริ๊กกับที่แกะสลักเป็นพระพุทธรูปมาช่วยในการเจริญภาวนาเสมอ
ความใสมาก่อนขนาด และต้องเข้าวิชชาเช็คกายสิทธิ์ด้วยครับว่าบารมีขนาดไหน

เพราะเหตุไรก็เทียบได้ตามขนาดตามตำราก็ 3นิ้วน่าจะประมาณผลมะตูมเล็กๆนะครับ

2.ระหว่างดวงเเก้วจุยเจียใสๆขนาด 1.5นิ้ว - 2นิ้ว (ซึ่งหาได้ง่ายกว่าขนาดใหญ่ๆ ใสๆ) กับดวงเเก้วจุยเจียขนาดใหญ่ 5นิ้ว - 6นิ้ว เเต่มีลักษณะใสบ้าง ขุ่นบ้าง
- ควรจะเลือกเเบบไหนครับ ที่จะมีกำลังฤทธิ์เเรงกว่า ดีกว่า ที่จะเป็นอุปการะในการบำเพ็ญบารมีได้ดีกว่า

เนื้องต้นใสมาก่อนขนาด ดีกว่า แรงกว่า  ตามจริงถ้าเป็นคนนำเข้ามาขายที่เชี่ยวชาญ เขาจะประมาณได้ว่าหินจุยเจียก้อนนั้นเกรดไหน แม้จะดูภายนอกขุ่น แต่เขาจะประมาณได้ว่าเนื้อส่วนที่ใสมันมีประมาณเท่าไร

3.การนำหินจุยเจียมาเเกะเป็นพระพุทธรูป จะมีผลเเตกต่างจากการทำเป็นดวงเเก้ว หรือไม่ครับ

เคยมีคนถามผมว่า เขาจะมีกายสิทธิ์ช้างแก้วจุยเจียดีไหม ผมก็ตอบว่า ภายนอกจะเป็นรูปอะไร ภายในก็มี 7 อย่าง และมีพระจักรพรรดิ์กายสิทธิ์ เหมือนกัน

ถ้าเป็นพระพุทธรูปจะดีกว่าเพราะสร้างอุทิศบูชาพระพุทธเจ้า และมองทีไรก็เป็นพุทธานุสสติ อานิสงส์มากมายนัก

4.ดวงเเก้วหินชนิดอื่นที่ไม่ใส เช่น หินผลึกสีชมพู(Rose Quartz) หินผลึกสีม่วง(Amethyts) หินหยกเขียว ฯลฯ ก็ให้เลือกที่ขนาดใหญ่ๆได้เลยใช่ไหมครับ (ในเเง่กำลังฤทธิ์ที่มากกว่าลูกเล็ก)

อันนี้ภายนอกก็ดูความนวลเนียนและความโปร่งแสงก่อนอยู่ดีครับ ของพวกนี้ถ้ามีความใสมากๆเขาจะเรียกเป็นอีกชื่อหนึ่งเลยครับขยับขึ้นอีกเกรด

ขอเรียนถามเป็นความรู้ เมื่อจะเลือกกายสิทธิ์ไว้เป็นกำลังในการบำเพ็ญบารมี จะได้เลือกอย่างถูกต้อง เหมาะสมครับ ( เอ! หรือว่ากายสิทธิ์เป็นฝ่ายเลือกเราครับ)

เราก็ต้องเลือกด้วย แสวงหาบ้างพอควร แต่บางทีกายสิทธิ์ก็เลือกเรา บางทีก็มีเหตุให้มาหาเราเอง อย่างหลวงป๋าก็มีเศรษฐีจุยเจียนำเข้ามาถวายประจำจนถึงเดี๋ยวนี้ มาเองครับ
อย่างผมนี่ก็เคยมาเอง เคยเจอเก็บได้อยู่หลายลูก มีคนเอามาให้ก้มี แต่บางท่านกายสิทธิ์ปาฏิหาริย์มาเองก็มี

พระโบราณในอุโบสถวัดหลวงพ่อสด ก็เป็นระดับกายสิทธิ์สมัยหลวงปู่สดหว่านล้อมด้วยข่ายของพระญาณธรรมกายเอาไว้ จนปัจจุบันมาอยู่กับหลวงป๋าวัดหลวงพ่อสดเกือบทั้งนั้นครับ นี่ละครับบารมีระดับภาคผู้ปกครองใหญ่ที่ยังมีชีวิตอยู่สืบทอดวิชชา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 02:22:33 PM »
เรื่องกายสิทธิ์ที่อยู่ในรูปเหมือนหลวงพ่อ เป็นเรื่องจริงตามนั้นครับ ครูอาจารย์ก็เล่าไว้

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 09:23:07 PM »
สาธุ ขออนุโมทนากับคุณต้นไม้เมตตาด้วยครับ

ขอเรียนถามเพิ่มเติมอีกครับว่า

อ้างอิงข้อมูลจาก
http://www.navagaprom.com/oldsite/booklist.php?pg=12#
(หมวดหนังสือ เเก้วกายสิทธิ์)

ภายหลังจากการเสร็จสิ้นภาระกิจการเก็บสงครามโลก

ครั้งที่  2  และบ้านเมืองเข้าสู่ความปรกติ  สงบสุข  หลวงพ่อ
ท่านจึงดำริออกธุดงค์  เพื่อจะหาดวงแก้วมาเป็นตัวเรือนให้
เหล่าจักรพรรดิที่มาช่วยทำวิชชา

ในปี  พ.ศ.  2490  พระเดชพระคุณท่านธุดงค์ไป
เพื่อหาแก้ว  ซึ่งมีแหล่งมากในจังหวัดต่าง ๆ  ทางภาคเหนือ 

หลวงพ่อท่านธุดงค์เพื่อหาแก้วดังนี้

1.เเก้วใส เพื่อเป็นตัวเรือนให้จักรพรรดิที่ให้ความอุดม
สมบูรณ์พูนสุข  (ภายหลังได้มาจากทางวังสระประทุม  3 
ดวง  ปัจจุบันบรรจุอยู่ในรูปปั้นหลวงพ่อองค์ยืน  ข้างหีบ
ทองหลวงพ่อ  ชั้นสอง  หอหลวงพ่อ)

2. เเก้วชมพู   เพื่อเป็นตัวเรือนให้จักรพรรดิตรีภพฝ่ายปราบ
ซึ่งเป็นจักรพรรดิที่สามารถไปตามกายสิทธิ์จากภพทิพย์ 
พรหม  อรูปพรหม  ไม่ว่าจะอยู่ในมนุษย์โลกหรือไม่ก็ตาม

3.เเก้วสีชา  เพื่อเป็นตัวเรือนให้จักรพรรดิต้นปราบใหญ่
(วิชชารบ) 

4.แก้วโตน   เพื่อเป็นตัวเรือนให้กายสิทธิ์พระปัจเจกพุทธเจ้า
ที่มาช่วยงาน

5.แก้วก้อ   แก้วมณีสีแดงเดชไกรกลบ  เพื่อเป็นตัวเรือนให้
จักรพรรดิ  สุริยะประภาวิเศษคุณ  และ  จันทรประภา 

ขอเรียนถามคุณต้นไม้เมตตา ครับว่า
1.เเก้วใส คือ หินจุยเจีย ?
2.เเก้วชมพู คือ หินโรสควอตซ์ ?
3.เเก้วสีชา คือ หินอะไรครับ....(หินซิตริน ?)
4.เเก้วโตน คือ หินอะไรครับ....(หินเขี้ยวหนุมาน เเท่งหกเหลี่ยม ?)
5.เเก้วก้อ คือ หินอะไรครับ......(ทับทิม ?)

ขอเรียนถามเป็นความรู้จาก คุณต้นไม้เมตตา ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2009, 09:28:20 PM โดย mr.surin »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 12:11:33 AM »
เรื่องหลวงพ่อออกธุดงค์และไปหาแก้วกายสิทธิ์นี้เป็นเรื่องจริงครับ

แต่ว่ารายละเอียดตามที่อ้างมาผมไม่แน่ใจว่าจะถูกต้องแค่ไหน ผมก็ไม่ทราบมากต้องถามผู้รู้ท่านอื่นแล้วครับ ระวังบางท่านอาจเอาเรื่องหลวงปู่มาอ้างเพื่อขายของ หรือเพื่ออะไรซักอย่าง

แต่ถ้าคุณจะเทียบตามความรู้ที่บอกมาก็น่าจะเทียบกันได้ใกล้เคียงนะครับ

ส่วนทางภาคเหนือมีหินรัตนชาติมากเรียกชื่อหลายชนิดก็คงต้องถามผู้รู้กันอีกที แต่ก็มีของปลอมขายชนิดที่เรียกว่าเกลื่อนเลยนะครับ ต้องคนดูเป็นถึงจะได้ของจริง
ส่วนมากโดนหลอกครับแม้แต่พวกแร่ธาตุกายสิทธิ์ชนิดอื่นต่างๆก็โดนหลอกขายกันมาเยอะครับ

ที่หลวงปู่ของเราท่านออกหาเรือนกายสิทธิ์ ท่านไม่ได้หาแบบเราๆนะครับ ท่านออกหาด้วยญาณธรรมกายเพื่อหาที่อยู่ให้จักรพรรดิ์กายสิทธิ์ครับ

ส่วนเราๆออกไปหาซื้อด้วยเงินครับ

บางทีมีกายสิทธิ์ปาฏิหาริย์มาที่วัดปากน้ำก็เยอะครับ บ้างก็มาแต่ส่วนละเอียด บ้างก็มีส่วนหยาบมาด้วย ที่วัดหลวงพ่อสดก็มีบ้างเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2009, 12:19:20 AM โดย ต้นไม้เมตตา »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 09:04:25 PM »
ขอบคุณมากครับ คุณต้นไม้เมตตา

ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติม ช่วยให้ความรู้เป็นธรรมทานด้วยนะครับ

ออฟไลน์ somchai999

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:46:16 PM »
สวัสดีครับผม .somchai999 ผึ้งเป็นสมาชิกใหม่แต่ไฟยังไม่แรงพอจึงมาหาไฟที่นี่ครับ.เกี่ยวกับดวงแก้วจุยเจียแล้วผมมีอยุ่ดวงนึ่งครับก็บูชาจากคุณกายสิทธิ์นั้นแหละครับพร้อมกับบูชาพระแก้วจักรพรรดิ์อีกหนึ่งองศ์ครับผมก็ประมาณสัก 2-3อาทิตย์ได้แล้วครับที่บูชามาตั้งแต่ได้ดวงแก้วหินจุยเจียมาและพระแก้วจักรพรรดิ์ทำให้ผมมีความรู้สึกที่จะไหว้พระสวดมนต์นั่งสมาธิอะไรประมาณนั้นนะครับ(ปกติผมชอบที่จะผัดวันใหม่ไปเรื่อยๆๆคื่อไว้พรุ้งนี้ก่อนค่อยสวดมนต์นั่งสมาธิอยู่อย่างนี้ประจำ) สองอาทิตย์หลังมานี่ไหว้พระสวดมนต์ทั้งภาดเช้า-ค่ำเพิ่มรอบนั่งสมาธิอีกด้วยครับ ขยั่นกันยกใหญ่ (สาธุๆๆๆๆๆๆๆ)วันนี้ไว้แค่นี้ก่อนครบ Somchai999

ออฟไลน์ กายสิทธิ์

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 11:30:38 PM »
สาาธุกับทุกท่านด้วยครับ

แต่ว่าผมสงสัยว่าคุณ somchai999 ไปบูชาอะไรจากผมหรือครับ

อ้างถึง
เกี่ยวกับดวงแก้วจุยเจียแล้วผมมีอยุ่ดวงนึ่งครับก็บูชาจากคุณกายสิทธิ์นั้นแหละครับพร้อมกับบูชาพระแก้วจักรพรรดิ์อีกหนึ่งองศ์ครับผมก็ประมาณสัก 2-3อาทิตย์ได้แล้วครับ

ถ้าชื่อในล็อกอินนี้ไปเหมือนชื่อใครในสังคมวัดก็คงไม่ใช่ผมนะครับ และผมก็ไม่ได้ขายของอะไรนะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 11:39:05 AM »
สาาธุกับทุกท่านด้วยครับ

แต่ว่าผมสงสัยว่าคุณ somchai999 ไปบูชาอะไรจากผมหรือครับ

อ้างถึง
เกี่ยวกับดวงแก้วจุยเจียแล้วผมมีอยุ่ดวงนึ่งครับก็บูชาจากคุณกายสิทธิ์นั้นแหละครับพร้อมกับบูชาพระแก้วจักรพรรดิ์อีกหนึ่งองศ์ครับผมก็ประมาณสัก 2-3อาทิตย์ได้แล้วครับ

ถ้าชื่อในล็อกอินนี้ไปเหมือนชื่อใครในสังคมวัดก็คงไม่ใช่ผมนะครับ และผมก็ไม่ได้ขายของอะไรนะครับ

เรียน คุณกายสิทธิ์

ถ้ามีคำเเนะนำอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับ ดวงเเก้วจุยเจียเเละธาตุกายสิทธิ์ทั้งหลาย ช่วยให้ความรู้เพิ่มเติมเป็นธรรมทานด้วยนะครับ

สำหรับคุณ somchai999 เข้าใจว่าคงบูชาดวงเเก้วจุยเจียจากคุณkayasid ที่เว็บพลังจิตน่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 09:48:11 PM โดย mr.surin »

ออฟไลน์ nineprem

• Full Member
  • จิตพิสัย 8
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 08:53:22 PM »
เห็นมีขายดวงแก้วใน ebay ดวงใหญ่ขนาด 3-5 นิ้ว ขายแค่ไม่กี่ร้อยเอง
อย่างนี้ควรซื้อมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Cool-peet

• Sr. Member
  • จิตพิสัย 9
  • ...หยุด เป็นตัวสำเร็จ...
ขอบารมีพระต้นธาตุ พระจักรพรรดิภาคผู้เลี้ยง ...