Author Topic: กายสิทธิ์ อีกครั้งหนึ่ง  (Read 10941 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline phon

• Hero Member
  • จิตพิสัย 79
กายสิทธิ์ เป็นของดี ที่ คนฝึกธรรมกาย แสวงหากัน

กายสิทธิ์ ที่ดี ต้องมาเอง  แบบนี้  ถือว่า ศักดิ์สิทธิ์มาก

คือ กายสิทธิ์ เดินทางมาหา เจ้าของ

ถ้าใช้เงินซื้อ จำนวนมาก ก็ถือว่า ศักดิ์สิทธิ์ เช่นกัน

ยิ่งราคาแพง ยิ่งมีความศักดิ์สิทธิ์มาก อยู่ที่มี ปัญญาเสาะหาซื้อไหม

บางครั้งมีเงิน แต่หาของ ไม่ได้ก็มี

คนที่ฝึกได้ธรรมกาย จรดใจไปที่ศูนย์กลางกาย อธิษฐานขอได้ครับ

แล้ว กายสิทธิ์ คู่บารมี จะเดินทางมาหาเองครับ

รับรองว่า จะซื้อได้ในราคาไม่แพง ครับ

ถูกเหมือนได้ฟรี

Offline หยุดในหยุด

• Sr. Member
  • จิตพิสัย 94

ชัวร์ที่สุด  ถูกหลักวิชชามากที่สุดครับ

สาธุครับ
ประกอบเหตุ  สังเกตผล  สนใจเถิด  ประเสริฐนัก
ประกอบในเหตุ  สังเกตุในผล  สนใจเข้าเถิด  ประเสริฐดีนัก
ประกอบที่ในเหตุ  สังเกตดูในผล  สนใจหนักเข้าเถิด  ประเสริฐยิ่งดีนัก

Offline ptt09

• Full Member
  • จิตพิสัย 9
 มีเรื่องมาเล่าครับ คุณพ่อผมมีเพื่อนที่มีพระวัดปากน้ำ คุณพ่อชอบและขอบูชาแต่เพื่อนท่านไม่ได้ให้บูชา ไม่แปลกถ้าเป็นพระที่เรารักเราก็คงไม่ให้ ต่อมาภายหลังเพื่อนคุณพ่อมาหา
 มีอาการป่วยได้นำพระมาให้ คุณพ่อถามว่าจะให้บูชาราคาเท่าไร เพื่อนท่านบอกให้ฟรีเพราะหลวงพ่อ(หลวงปู่สด)มาบอกว่าเขาไม่เคารพนับถือ ให้เอาไปให้คนที่เคารพหลวงพ่อ คุณพ่อได้ให้เงิน
 ไปบ้าง แต่เสียดายมากเพราะพระนั้นแตกหักคงมีผลกระทบกับกายสิทธิ์ ไม่ทราบจะซ่อมแซมพระอย่างไรดีครับ

มีเรื่องมาเล่าครับ คุณพ่อผมมีเพื่อนที่มีพระวัดปากน้ำ คุณพ่อชอบและขอบูชาแต่เพื่อนท่านไม่ได้ให้บูชา ไม่แปลกถ้าเป็นพระที่เรารักเราก็คงไม่ให้ ต่อมาภายหลังเพื่อนคุณพ่อมาหา
 มีอาการป่วยได้นำพระมาให้ คุณพ่อถามว่าจะให้บูชาราคาเท่าไร เพื่อนท่านบอกให้ฟรีเพราะหลวงพ่อ(หลวงปู่สด)มาบอกว่าเขาไม่เคารพนับถือ ให้เอาไปให้คนที่เคารพหลวงพ่อ คุณพ่อได้ให้เงิน
 ไปบ้าง แต่เสียดายมากเพราะพระนั้นแตกหักคงมีผลกระทบกับกายสิทธิ์ ไม่ทราบจะซ่อมแซมพระอย่างไรดีครับ

แต่เสียดายมากเพราะพระนั้นแตกหักคงมีผลกระทบกับกายสิทธิ์ ไม่ทราบจะซ่อมแซมพระอย่างไรดีครับ

ให้เก็บไว้ที่บ้านเฉยๆครับ

ให้ท่านพักผ่อนครับ ไม่ต้องซ่อมครับ

หาพระของขวัญ รุ่นหลังๆที่สวยๆ ดูแล้ว เห็นแล้ว ชอบใจดีกว่า

แล้วนำพระของขวัญนั้นเป็นนิมิต

เวลานั่งสมาธิ เหมือนเจอเพื่อน ในสมาธิครับ

จะรู้สึกคุ้นเคยครับ

ลองฝึกสมาธิดูครับ

Offline ptt09

ขอบคุณคุณphon ตอนนี้ผมก็เก็บท่านไว้ที่บ้าน อยากถามพระที่จะนำมาเป็นนิมิต ผมนึกไม่ค่อยชัดอาจเพราะท่านองค์เล็ก ผมจะนึกถึงพระบูชาที่มีขนาดใหญ่แต่ไม่ได้ผ่านวิชชาจะสู้พระที่ผ่านวิชชาได้
 ไหมครับ

ขอบคุณคุณphon ตอนนี้ผมก็เก็บท่านไว้ที่บ้าน อยากถามพระที่จะนำมาเป็นนิมิต ผมนึกไม่ค่อยชัดอาจเพราะท่านองค์เล็ก ผมจะนึกถึงพระบูชาที่มีขนาดใหญ่แต่ไม่ได้ผ่านวิชชาจะสู้พระที่ผ่านวิชชาได้
 ไหมครับ

ข้อดีของการใช้พระองค์เล็ก คือ พกติดตัวได้ตลอดเวลา

ตอนผมฝึกแรกๆ ผมใช้พระกริ่งเชียงแสน ปางปฐมเทศนา เนื้อทองแดงกาไหล่ทอง ของวัด แจกเมื่อ 2526

ผมพกพระองค์นี้ เกือบ 10ปี แต่ว่า ตอนนี้ ไม่ได้พกองค์นี้แล้ว ไว้รวมๆกับพระองค์อื่น

ทั้งๆที่ เมื่อไรนึกถึงพระองค์นี้ จะรู้สึกคุ้นเคยมากๆ มาในสมาธิอย่างรวดเร็ว แล้วทำวิชชาผ่านอย่างคุ้นเคย

มีประสบการณ์ดีๆจากพระองค์นี้ ด้วย

องค์พระมาเตือนว่าจะเกิดเหตุการณ์อะไรล่วงหน้า ทำให้เรารู้ และสามารถระวังป้องกันได้

มาเตือนแบบว่า ให้เห็นภาพที่จะเกิดขึ้น ในอนาคต

ผมจะนึกถึงพระบูชาที่มีขนาดใหญ่แต่ไม่ได้ผ่านวิชชาจะสู้พระที่ผ่านวิชชาได้ไหมครับ

ได้ครับ

พระพุทธรูป ขนาดใหญ่ ที่ควรใช้ เป็นนิมิต มี 3 องค์คือ

พระแก้วมรกต พระพุทธโสธร และ พระพุทธชินราช ทั้ง 3 องค์ ไม่เคยผ่านวิชชาธรรมกาย

แต่ว่า ใช้เป็นนิมิต ได้ดีครับ ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน

หารูปภาพ ที่เป็นโพสการ์ด แทนก็ได้ครับ ภาพสวยงาม ชัดเจนดีมาก

( ผมชอบใช้พระพุทธชินราชเป็นนิมิตครับ ก็ทำให้มีบุญ ได้พระพุทธชินราชใบเสมา เนื้อชินเงิน ครับ

ว่า แท้แน่นอน แล้วก็มีเหล็กไหลเสด็จมาอยู่ในองค์พระพุทธชินราชใบเสมา ด้วยครับ (ไม่ได้ซ้อนวิชชาธรรมกาย)

ได้มาแบบว่า ราคา ไม่แพงครับ 2,500 บาท พร้อมตลับเงิน ตรวจสอบโดย คนได้ธรรมกาย 3 ท่าน ครับ

เล่าประกอบ เพื่อว่า ใครอยากได้อะไร ในสิ่งที่ดี ให้อธิษฐานขอ ที่จุดศูนย์กลางกาย
)

นอกจากนี้ ก็มีพระพุทธรูป องค์อื่นๆอีก แต่ไม่ขอกล่าว

Re: กายสิทธิ์ อีกครั้งหนึ่ง
« Reply #6 on: August 10, 2012, 08:50:49 PM »
[size=18pt]กราบเรียน ถามคุณ phon และผู้มีความรู้ท่านอื่นด้วยครับ ที่คุณ Phon ให้ทรรศนะไว้ ว่า พระพุทธรูป ขนาดใหญ่ ที่ควรใช้ เป็นนิมิต มี 3 องค์คือ พระแก้วมรกต พระพุทธโสธร และ พระพุทธชินราช ทำไมถึงต้องเป็นพระพุทธรูป 3 องค์นี้ครับ
และผมเคยได้ยินลูกศิษย์สายคุณลุงการุนย์ นั่งตรวจสอบกายสิทธิ์ ในองค์พระพุทธโสธร มีการคุยกันว่า ภายในดำ  จึงเรียนสอบถามว่าจริงหรือไม่  เนื่องจากอดีตเคยใช้องค์พระพุทธโสธรเป็นนิมิตรระหว่างเดิน 18 กายเป็นเวลา 4 -5 วัน อยู่ดีๆก็มีคนเอาองค์พระสีทองที่ได้จากวัดโสธรมาให้ 1 องค์  แต่พอได้ยินเรื่องจากสายคุณลุงจึงไม่แน่ใจว่าจริงหรือไม่ เลยไม่กล้ากำหนดองค์พระและใช้พระพุทธโสธรองค์นั้นมาช่วยเดินวิชชาเพราะยังติดเรื่องที่เค้าเล่าๆกันมา กลัวว่าพระที่ได้มาไม่ใช่กายสิทธิ์สายขาวครับ

หมายเหตุ     ท่านผู้มีความรู้ท่านใด มีความรู้โปรดเสริมความรู้เป็นวิทยาทานด้วยครับ จะขอบคุณอย่างสูง

[/size]
« Last Edit: August 11, 2012, 11:01:47 AM by หน้าที่คือซื่อสัตย์กับใจ »

« Reply #7 on: August 10, 2012, 09:05:35 PM »
พระพุทธรูปที่ คนไปกราบ ทั้งเมือง มากมาย  แต่มาบอกว่า ข้างในดำ

แบบนี้ ไม่น่า เลย

ถ้ามีคนพูดแย้งขึ้น มาก็ จะเกิดการโต้แย้งกัน

พระพุทธรูป ที่คนไปกราบไหว้ มากๆ จะภายในดำ ได้อย่างไร

ผมไม่ได้ตรวจสอบครับ แล้วก็ตรวจสอบ ไม่เป็นด้วย

แต่ว่า สังเกตว่า พระพุทธรูปที่คนไปกราบไหว้ อย่างมากมาย ก็ 3องค์ ที่ว่า ล่ะ

ผมใช้พระกริ่ง เชียงแสน พระของขวัญของที่วัด แจกครับ

ตอนนี้ก็ใช้พระกริ่งเชียงแสน ปางปฐมเทศนา ครับ

สรุป เพื่อความสบายใจ ก็ใช้พระของขวัญ ที่วัดหลวงพ่อสด  แจก ให้ดีกว่าครับ

รุ่นไหนก็ได้ครับ

Offline Cool-peet

• ...หยุด เป็นตัวสำเร็จ...
« Reply #8 on: August 10, 2012, 11:23:46 PM »

บุคคลที่กล่าวหาพระพุทธรูปคู่บ้านคู่เมืองเช่นนั้น ยังไม่มองดูตัวเองเลย ไหนจะอ้างว่าตนถูกหลวงพ่อสดใช้ให้มาปราบมารบ้าง เป็นบุคคลที่มีบุญคุณต่อพระพุทธเจ้าในพระนิพพานบ้าง หรือพระพุทธเจ้าเป็นหนี้บุุคคลนี้บ้าง

ไปหาว่าพระพุทธรูปกายสิทธิ์ดำ แต่ไม่มองตนเองเลยว่า  "ดำ" กว่าขนาดไหน
ขอบารมีพระต้นธาตุ พระจักรพรรดิภาคผู้เลี้ยง ...

Offline ต้นไม้เมตตา

• จิตพิสัย 108
  • เกิดใหม่ด้วยพระธรรมกายอุบัติอันอุดมบรมจักร
« Reply #9 on: August 10, 2012, 11:58:49 PM »
หลวงป๋าเคยกล่าวถึงพระพุทธโสธรไว้บ้าง ประมาณว่า เป็นพระพุทธรูปดี มีกายสิทธิ์จักรพรรดิระดับที่ดีมาก เป็นกายสิทธิ์จักรพรรดิคู่บ้านคู่เมืองเลยทีเดียว

Offline ต้นไม้เมตตา

• จิตพิสัย 108
  • เกิดใหม่ด้วยพระธรรมกายอุบัติอันอุดมบรมจักร
« Reply #10 on: August 10, 2012, 11:59:51 PM »

บุคคลที่กล่าวหาพระพุทธรูปคู่บ้านคู่เมืองเช่นนั้น ยังไม่มองดูตัวเองเลย ไหนจะอ้างว่าตนถูกหลวงพ่อสดใช้ให้มาปราบมารบ้าง เป็นบุคคลที่มีบุญคุณต่อพระพุทธเจ้าในพระนิพพานบ้าง หรือพระพุทธเจ้าเป็นหนี้บุุคคลนี้บ้าง

ไปหาว่าพระพุทธรูปกายสิทธิ์ดำ แต่ไม่มองตนเองเลยว่า  "ดำ" กว่าขนาดไหน

กดไลค์ แถมอมยิ้มพันทิป  :D  :D  :D  :D  :D

« Reply #11 on: August 11, 2012, 11:43:53 AM »
กราบขอบคุณกับการแชร์ความรู้ กับทุกท่านครับ เบื้องต้นกระผมคิดว่ายังเป็นเรื่องขัดกันทางวิชชาในสายของคุณลุงกันเอง  จึงขอเรียนชี้แจ้งมาณ.โอกาสกับท่านจอมยุทธ์เพื่อไม่เกิดความเข้าใจผิดในตัวบุคคลครับ ซึ่งเดี๋ยวจะกลายเป็นการสร้างความกระทบกระทังในอาจารย์ต่างสายกันครับ
เนื่องจากผมเคยอ่านในตำราปราบมารคุณลุงก็พูดถึงหลวงพ่อพุทธโสธรในเรื่องที่ดีนะครับ  ประมาณว่า ธาตุธรรมน่าจะใช้จักรพรรดิ์ที่มีบารมีสูงๆหลวงพ่อโสธรปมาปราบมารแทนท่านครับ
แต่บังเอิญผมได้ไปคุยกับลูกศิษย์กลุ่มหนึ่งของคุณลุงเรื่องของหลวงพ่อพุทธโสธรว่าพระพี่น้อง 3 ท่านที่ลอยน้ำมาน่าจะไม่ขาวใสทั้งหมด ซึ่งผมเองตอนที่ฟังนั้นก็ยังสงสัยแต่ก็ไม่กล้าโต้แย้งอะไรครับ เนื่องจากไม่มีความสามารถพิเศษอันใด จึงเป็นที่มาของการตั้งกระทู้ถามครับ  เพราะอยากเคลียร์ความลังเลสงสัยจากวันนั้นจนถึงวันนี้ ซึ่งจะกลายเป็นมิจฉาทิฐิไปได้ครับ

และจากข้อมูลจากคุณต้นไม้ เรื่องที่หลวงป๋ากล่าวถึงพระพุทธโสธร ผมเพิ่งนึกได้ว่าก็ตรงกับแม่ชีท่านหนึ่งที่เป็นศิษย์หลวงพ่อสดซึ่งปัจจุบันยังอยู่ที่วัดปากน้ำซึ่งเคยกล่าวถึงพระพุทธโสธรไว้ใกล้เคียงกันประมาณว่ามีความศักดิ์สิทธิ์มากครับ
« Last Edit: August 11, 2012, 03:00:39 PM by หน้าที่คือซื่อสัตย์กับใจ »

Offline หยุดไปด้วยกัน

• จิตพิสัย 40
  • แด่พระที่จำพรรษาสงบนิ่ง ณ กลางกายของเราทุกคน
« Reply #12 on: August 11, 2012, 06:06:23 PM »

ไม่ใช่เขาไม่รู้ว่า "ดำ" นะครับ บางทีมัน "ดำ" จนไม่รู้ตัวเองว่า "ดำ" ไปแล้ว ยังนึกว่าขาวใสอยู่ แต่ที่ไหนได้ พลาดท่ากิเลสมานานแล้ว

เหมือนเครื่องคอมพิวเตอร์ที่โดนไวรัส บางที ขนาด Antivirus ก็ยังหาไม่เจอเลย เพราะ Antivirus ก็โดน Virus จัดการไปแล้ว เลยทำอะไรไม่ได้ บางทีก็ไปเห็น System file สำคัญ ๆ เป็น Virus อีก วุ่นวายไปทั่ว สุดท้าย เครื่องก็เจ๊งเหมือนกัน

จึงเป็นเรื่องที่ควรระวังอย่างยิ่ง
ที่นี่ เว็บบอร์ดวัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม ไม่มีดราม่า ไม่มีเฟล มีแต่หยุดในหยุด

Offline nut33

• จิตพิสัย 54
  • http://www.dhammakaya.tv
« Reply #13 on: August 12, 2012, 03:13:43 AM »

ติดกาวแบบไว้ซ่อมพระได้ครับ แล้วใส่กรอบ
ส่วนตัวอยากให้ติดตัวเพราะพระของขวัญสักสิทธิจริงๆครับ  ;D
ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน เว็บไซด์เพื่อเผยแพ่ร www.dhammakaya.biz และ www.dhammakaya.tv
https://drive.google.com/drive/folders/0B5reTWVk2cAZYlA3UVl5NFhPcTghttp://mediafire.com/dhammakayahttp://youtube.com/user/sopanut33

Offline ton

• Jr. Member
  • **
  • จิตพิสัย 2
« Reply #14 on: August 12, 2012, 11:02:20 AM »
วันก่อนรุ่นน้องผมคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่ามีเศรษฐีที่นครปฐมคนหนึ่งมีพระของขวัญรุ่น 1 บูชา แต่โดนคนใช้โขมยไปแล้ววเอาไปขายต่อ เผอิญว่าร้านทองที่ไปขายต่อเป็นร้านของแม่ยายตัวเอง ก็เลยได้พระคืนมาครับ อัศจรรย์นัก คนทีี่มีบุญได้พระของขวัญ ยังไงก็เป็นเจ้าของอยู่วันยังค่ำพระ
แต่ผมมีคำถามติดใจมานานแล้วว่า พระของขวัญรุ่นหลังๆของวัดปากน้ำ เช่น รุ่น 7 รุ่น 8 และที่จะออกมาเป็นรุ่น 9 นั้น ใครเป็นผู้ซ้อนวิชชาให้ครับ คำถามที่ข้องใจข้อที่ 2 คือ พระของขวัญที่ให้บูชาที่วัดปากน้ำในตอนนี้นั้นใครเป็นผู่ซ้อนวิชชาให้ครับ