Author Topic: เล่าเรื่องพระของขวัญรุ่น เทพนิมิต  (Read 16674 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline phon

• Hero Member
  • จิตพิสัย 79
เล่าเรื่องพระของขวัญรุ่น เทพนิมิต

มีคนๆหนึ่ง ชอบทดลองว่า พระของขวัญ รุ่นนี้ จะศักดิ์สิทธิ์ หรือว่า แรงและเร็ว ขนาดไหน

ปกติ เวลาทดลอง ต้องลองกับสิ่งที่เกี่ยวข้องกับคนหมู่มาก

ว่า พระเครื่องนั้น ส่งผลได้เร็วขนาดไหน

วันหนึ่ง ชายคนนั้น ก็นำพระของขวัญรุ่น เทพนิมิต มาดูแล้ว นึกองค์พระ ตามแผ่นพับวิธีใช้พระของขวัญ ของวัดปากน้ำ

แล้ว ก็อธิฐานลงไปว่า ถ้าจะซื้อหุ้น ตัวหนึ่ง แล้วได้กำไร จะทำบุญ ครึ่งหนึ่งของกำไร ที่ได้ เพื่อร่วมสร้างบารมีร่วมกันกับพระของขวัญ

เสร็จแล้ว เขาโทรศัพท์ ไปสั่งซื้อหุ้นที่ราคาเปิดซื้อขายของวันนั้น ผ่านไปไม่ถึง 5นาที เขาสั่งขายทันที

ปรากฏว่า ได้กำไร 2หมื่น บาท ในเวลา แค่ 5 นาที

ผ่านไป 3 วัน เขาก็ลืม โอนเงินที่ว่า จะทำบุั้ญ 10000 บาท ให้กับ ทางวัดหลวงพ่อสดฯ เพื่อทำตามที่อธิฐานไว้

ผลปรากฏว่า วันที่ 4 หลังจากขายหุ้น ได้รับเงินกำไรแล้ว เขาขับรถไป วันนั้น เป็นอะไรไม่รู้ เขาขับรถไปชน รถคันข้างหน้า เสียทรัพย์ไป 2000 บาท

เขารีบโอนเงินไปทำบุญ ทันที ตามที่ได้อธิฐานไว้

จากการทำบุญ ก็ได้พระของขวัญมาอีก เป็นพระสมเด็จเหล็กไหล ขนาดเล็ก

ตั้งแต่นั้นมา เขาก็รู้ว่า รุ่นนี้ แรงมาก แล้วก็เร็วมาก และก็ไม่กล้าทำแบบนั้นอีก

แต่ว่า ตั้งใจทำงาน แล้ว ให้พระของขวัญช่วย ในการทำงานอย่าได้มีอุปสรรคใดๆ

งานที่ยากก็ขอให้ง่าย งานที่ง่าย ก็ให้ง่ายยิ่งขึ้น

จะได้มีเงินมาทำบุญ ต่อไปเรื่อยๆ แบบว่า บุญต่อบุญ

คำถามตามมาว่า ทำไม ไม่ใช้ธรรมกายตรวจดูจักรพรรดิ์ในพระของขวัญ

เขาบอกว่า ดูไม่เป็น แต่ว่า รู้ว่า วิธีใช้พระของขวัญตามแผ่นพับเป็น เท่านั้นเอง

เล่าไว้ แบบว่า ฟังหูไว้หูครับ

Offline mr.surin

• จิตพิสัย 118
อนุโมทนาครับ คุณphon

"พระของขวัญ รุ่นเทพนิมิต" นี้
หลวงป๋าบอกว่า  "ดีมาก" ครับ

พระสมเด็จธรรมกาย รุ่นเทพนิมิต
ด้านหลัง ธาตุ ๖ (ฝังทับทิม)
สร้างเมื่อ พ.ศ.๒๕๔๐
ขอให้โลกนี้จงมีเเต่...ความดีงาม
ขอให้สิ่งชั่วร้ายเลวทรามทั้งหลาย...จงหมดไป
ด้วยอานุภาพของ
พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ

Offline laichazeng

• Sr. Member
  • จิตพิสัย 24
พระของขวัญรุ่นเทพนิมิตร สาธุนะครับ อยากฟังความมหัศจรรย์ในการทำพระของขวัญรุ่นเทพนิมิตรมากมากเลยครับจึงได้ศักดิ์สิทธิ์ดีมากปานนี้ครับ
 ::) ::) ::)                                                                            ::) ::) ::)
« Last Edit: May 17, 2011, 09:05:08 PM by laichazeng »

ksrnokzxx

• Guest
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆคับ

Offline nineprem

• Full Member
  • จิตพิสัย 8
ขออนุญาตเล่าประสบการณ์จากพระของขวัญรุ่นนี้ครับ ถือว่าได้ประกาศอานุภาพของพระรัตนตรัยไปในตัว

เดือนที่แล้วผมมีความตั้งใจจะร่วมทำบุญเจดีย์ จริง ๆ แล้วตอนแรกตั้งใจว่าจะทำบุญแค่ 2-3 พันบาทก่อน แต่พอเปิดกระทู้พระบูชาและพระเครื่องของวัดหลวงพ่อสดฯ ที่คุณ mr.surin โพสต์ไว้ ผมก็เปิดดูไปเรื่อย ๆ ครับ ยอมรับว่าละลานตามาก แต่ก็ดูไปเรื่อย ๆ ไม่ได้คิดอะไร เพราะปกติเป็นคนที่ไม่นิยมพระเครื่องครับ ปกติผมก็ไม่ได้แขวนพระอะไร ถ้าจะชอบผมชอบเป็นดวงแก้วมากกว่า

แต่แล้วก็มาสะดุดตอนเปิดมาถึงพระเครื่องรุ่น "เทพนิมิต" นี่แหละครับ แว่บแรกที่เห็นคิดว่าพระรุ่นนี้มีลักษณะคล้ายพระผงวัดปากน้ำรุ่นแรก ๆ เพียงแต่เป็นปางนั่งสมาธิ แล้วก็รู้สึกว่ามีรายละเอียดชัดเหลือเกิน ทั้งพระพักตร์และริ้วจีวร อย่างกับเป็นภาพปูนปั้น เห็นแล้วชอบจริง ๆ ครับ รู้สึกติดตาติดใจมาก

พออ่านข้อมูลต่อไปพบว่า ต้องทำบุญ 5000 บาทขึ้นไป และพระรุ่นนี้ยังมีอยู่ ผมก็ตัดสินใจทำบุญ 5000 บาททันที หลังจากนั้นอีกไม่นานก็ไปโอนเงินเข้าบัญชีวัด แต่ตอนนี้ยังไม่ได้พระนะครับ อยู่ในระหว่างรอจัดส่ง

ตั้งแต่วันแรกที่เห็นภาพพระองค์นี้ (ยังไม่ทันได้ทำบุญ) เวลานั่งสมาธิผมก็นึกถึงพระองค์นี้ตลอดครับ อาศัยภาพจากคุณ mr.surin นี่แหละครับ อาศัยเป็นนิมิตมาเดือนกว่า ๆ แล้ว และในขณะที่กำลังออกจากสมาธิ ผมก็นึกถึงคำสอนของหลวงปู่ว่า ให้อธิษฐานกับพระของขวัญ "ขอให้ธุรกิจของข้าพระพุทธเจ้า ซื้อง่ายขายคล่องกำไรงาม"

จากนั้นปรากฏว่าเดือนที่แล้วธุรกิจที่ผมทำอยู่คือขายของทางอินเตอร์เน็ต มีคนสั่งซื้อเยอะมากครับ สมมติว่าจากปกติสั่งเดือนละ 2-3 ชิ้น เดือนที่แล้วสั่ง 6 ชิ้นเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอานุภาพของพระองค์นี้จริงหรือเปล่า เพราะยังไม่ได้มีเป็นของตัวเองเลย แต่ในใจลึก ๆ คิดว่าใช่

พระของขวัญรุ่นเทพนิมิตนี้ศักดิ์สิทธิ์จริง ๆ ครับ

Offline mr.surin

• จิตพิสัย 118
สาธุ ... อนุโมทนาบุญที่ คุณnineprem ได้ทำไว้ด้วยดีเเล้ว
เเละขอขอบคุณ สำหรับเรื่อง "อานุภาพพระของขวัญ" ที่นำมาเล่าสู่กันฟังครับ  :)

การซ้อนวิชชาพระของขวัญ “รุ่นเทพนิมิต”
http://www.dhammakaya.org/forum/index.php/topic,693.0.html
« Last Edit: October 02, 2012, 08:04:31 PM by mr.surin »
ขอให้โลกนี้จงมีเเต่...ความดีงาม
ขอให้สิ่งชั่วร้ายเลวทรามทั้งหลาย...จงหมดไป
ด้วยอานุภาพของ
พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ

Offline nineprem

• จิตพิสัย 8
ในที่สุดพระของขวัญรุ่นเทพนิมิตของผมก็มาถึงมือจนได้ครับ หลังจากรอเป็นเดือน งดงามอย่างที่เห็นในภาพของ mr.surin แต่ขนาดเล็กกว่าที่คิดไว้ แถมเลี่ยมกรอบพลาสติกให้แล้วด้วย

หลวงพี่ท่านแจ้งว่าที่ช้า เพราะผมโอนเงินเข้าบัญชีสำหรับต่างประเทศ (จริง ๆ แล้วผมโอนตามข้อมูลในเว็บไซต์ครับ)
งั้นผมขอประชาสัมพันธ์เลยแล้วกันครับว่า หากใครมีความประสงค์จะทำบุญสร้างเจดีย์ให้โอนไปที่

ธนาคารกรุงเทพ เลขที่บัญชี 4220254694
ืชื่อบัญชี วัดหลวงพ่อสดฯ เพื่อการสร้างพระมหาเจดีย์สมเด็จฯ

อนุโมทนาบุญครับ   :)

Offline Cool-peet

• จิตพิสัย 9
  • ...หยุด เป็นตัวสำเร็จ...
ผมเองก้คล้องติดตัวประจำ 3 องค์ หนึ่งในนั้นคือ สมเด็จธรรมกายเทพนิมิต ร่วมบุญสร้างเจดีย์ ตอนมีผ้าป่าโภคทรัพย์ครับ
ขอบารมีพระต้นธาตุ พระจักรพรรดิภาคผู้เลี้ยง ...

Offline หยุดไปด้วยกัน

• จิตพิสัย 40
  • แด่พระที่จำพรรษาสงบนิ่ง ณ กลางกายของเราทุกคน
ผมเองก็มีพระของขวัญรุ่นนี้ในความครอบครองอยู่ 1 องค์
ซึ่งการได้มาของพระของขวัญองค์นี้ เป็นการได้มาแบบที่ไม่ได้แสวงหา
เป็นการได้ชนิดที่เรียกว่า ผมเองก็ไม่ได้คาดคิดเลยว่าจะได้

เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555
วันนั้นพอดีผมไปวัดหลวงพ่อสดฯ ก็ไปตั้งทุนภัตตาหารประเดิมก่อน 1,000 บาท
ตามที่ได้ตั้งใจเอาไว้ เนื่องจากอาทิตย์ก่อน มีเหตุฉุกเฉินบางประการที่ทำให้ผมไม่สามารถมาวัดได้
คือผมตั้งใจจะมาวัด มาตั้งทุนตั้งแต่อาทิตย์ก่อนนี่แหละ แต่ไม่ได้มา ก็เลยมาตั้งทุนในอาทิตย์ถัดไปแทน

ผมไปติดต่อพระเจ้าหน้าที่ที่ประชาสัมพันธ์ 2 ว่าจะมาตั้งทุน 1,000 บาท
กรอกอะไรเสร็จเรียบร้อยแล้วก็รีบขึ้นศาลาสมเด็จฯ ไปปฏิบัติธรรมรอบเช้า
ก็ไม่ได้รอให้เสร็จเรียบร้อยก่อน กะว่าเสร็จจากตรงนั้นแล้วค่อยมาเอาทีเดียวตอนเที่ยง
เพราะพระเจ้าหน้าที่ก็น่าจะยังเก็บพวกใบเสร็จอะไรต่าง ๆ ไว้ให้อยู่แล้ว

หลังจากเสร็จเรีัยบร้อยแล้ว ผมก็ลงมาเอาพวกใบเสร็จอะไรต่าง ๆ ที่ประชาสัมพันธ์ 2
แต่ที่ทำให้ผมแปลกใจที่ีสุด ก็ตอนที่พระเจ้าหน้าที่
ยื่นพระของขวัญเทพนิมิตให้ พร้อมใบเสร็จและใบเพิ่มทุน

ในห้วงเวลานั้่น ผมงงมากถึงงงที่สุด ว่าไม่รู้ยังไงเหมือนกัน
ผมเพิ่งตั้งทุนไปแค่ 1,000 แต่พระเจ้าหน้าที่ดันยื่นพระของขวัญเทพนิมิตมาแล้ว
ตอนนั้นผมก็รับมา โดยที่ไม่ได้พูดทักท้วงอะไร
ถือเสียว่าพระเจ้าหน้าที่ท่านยื่นมาให้แล้ว ก็จบเท่านั้น พระก็เป็นสิทธิของเราไป

หลังจากนั้นมาประมาณ 3 เดือน ผมมาอบรมพระกัมมัฏฐานที่วัด
ผมก็เล่าเรื่องนี้ให้พระอาจารย์ท่านหนึ่งที่รู้จักกันฟัง
ท่านก็ไม่ได้ว่าอะไร ก็บอกประมาณว่าเก็บไว้เถอะ พระรุ่นนี้ศักดิ์สิทธิ์
เรื่องนี้ก็จบเพียงเท่านี้

แต่หลังจากนั้น ผมก็ได้มาเพิ่มทุนเป็นประจำ ครั้งละ 500 บาท ในทุกครั้งที่มาวัด
ตั้งแต่วันที่ 4 มิถุนายน 2555 (วิสาขบูชา) เป็นต้นมา
ตอนนี้ทุนภัตตาหารที่ผมตั้ังไว้ ยอดอยู่ที่ 2,500 บาท
ก็ไม่ได้เยอะมาก แต่ก็ทำไปเรื่อย ๆ อย่างนี้ ปกติผมมาวัดประมาณเดือนละครั้งโดยเฉลี่ย

เพิ่มทุนเดือนละ 500 ก็กำลังพอดี ๆ ไม่มากเกิน ไม่น้อยเกิน สำหรัุบผมนะ
เพราะผมก็ยังต้องกินต้องใช้สารพัดอย่าง ทำเดือนละ 500 ถือว่าอยู่ในอัตราที่ผมรับได้
ทำบุญครั้งละ 1,000 ผมก็ยังต้องคิดแล้วคิดอีกว่าเราจะอยู่ไหวมั้ย แต่ก็ไม่ค่อยบ่อย
ถ้า 5,000 ไม่ต้องพูดถึง แต่ถ้าช่วงเงินเข้าเยอะ ๆ ก็ยังโอเค

ต้องบอกตามตรงว่า ผมไม่เคยเป็นลูกศิษย์วัดพระธรรมกาย
ผมเลยไม่ค่อยมีอัธยาศัยในการทำบุญด้วยเงินเยอะ ๆ แบบไม่เสียดาย
แบบคนที่เคยเป็นศิษย์วัดนี้เขาทำกันเป็นปกติ
ประเภทว่าวันดีคืนดีเอาเงินมาโชว์ใน facebook ว่าจะเอาไปทำบุญอย่างนี้เท่านี้

แล้วเรื่องพระของขวัญเนี่ย ผมไม่ค่อยแสวงหา่เท่าไหร่นะครับ
เขาว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้ดี ผมก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่เขาให้มา เราก็เอา เขาไม่ให้ เราก็ไม่เอา
สำหรับผมตอนนี้ แค่พระของขวัญเทพนิมิตองค์เดียวก็กินขาดแล้ว
ผมเลยไม่ซีเรียสตรงนี้เท่าไหร่

ป.ล. แต่สงสัยว่า(จักรพรรดิ กายสิทธิใน)พระของขวัญ
ท่านคงขี้เกียจรอให้ผมเพิ่มทุนให้ครบ 10,000 บาท ละครับ
กว่าจะครบ 10,000 ก็คงอีกนาน แต่ไหน ๆ ท่านเลือกผมให้มาเป็นเจ้าของแล้ว
ท่านก็เลยมาอยู่กับเรา ตั้งแต่ 1,000 บาทแรกซะเลย
ปัจจุบันผมอัญเชิญท่านติดตัวตลอด เวลาไปไหนนอกบ้าน
ถ้าอยู่บ้าน ผมก็เชิญท่านไว้ที่หัวนอน ทำอย่างนี้มาตลอดครับ
« Last Edit: November 30, 2012, 08:37:25 PM by หยุดไปด้วยกัน »
ที่นี่ เว็บบอร์ดวัดหลวงพ่อสดธรรมกายาราม ไม่มีดราม่า ไม่มีเฟล มีแต่หยุดในหยุด

Offline troy

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 1
ที่วัดยังมีพระของขวัญเทพนิมิตอยู่ใช่มั้ยครับ ผมเห็นมีคนนำมาให้เช่าบูชาบ้างตามเว็บพระเครื่องต่าง ๆ ทีแรกก็เกือบเช่าไปแล้วล่ะครับ

Offline หยุดในหยุด

• จิตพิสัย 94
ที่วัดยังมีพระของขวัญเทพนิมิตอยู่ใช่มั้ยครับ ผมเห็นมีคนนำมาให้เช่าบูชาบ้างตามเว็บพระเครื่องต่าง ๆ ทีแรกก็เกือบเช่าไปแล้วล่ะครับ

ที่วัดยังมีอยู่ครับผม
ประกอบเหตุ  สังเกตผล  สนใจเถิด  ประเสริฐนัก
ประกอบในเหตุ  สังเกตุในผล  สนใจเข้าเถิด  ประเสริฐดีนัก
ประกอบที่ในเหตุ  สังเกตดูในผล  สนใจหนักเข้าเถิด  ประเสริฐยิ่งดีนัก

Offline ชายชุดขาว

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 0
พระของขวัญรุ่นนี้ทำบุญกองทุนภัตตาหารคิลานเภสัช องค์ละ 5,000 บาทครับ
ประมาณเดือน ธ.ค. 55 ผมไปตั้งกองทุนฯ 5,000 บาท ได้มา 1 องค์ 

ตอนสวดมนต์ไหว้พระก็นำพระมากำในมือทั้งกล่องพลาสติก  มีวันหนึี่่งเตรียมนำไปเลี่ยมไว้ห้อยบูชาติดตัว
จึงแกะพระออกจากกล่องแล้วมาใส่ซองพลาสติก  กำใส่ฝ่ามือตอนนั่งสมาธิ

ปกติปฏิบัติ พุท - โธ  จึงท่องพุท - โธ ไปเรื่อยๆ  พอจิตนิ่งเป็นสมาธิดีแล้ว  มีคำบริกรรม "สัมมา อรหัง ... สัมมา อรหัง ...  สัมมา อรหัง .... " พุ่งขึ้นมาจากองค์เป็นอย่างต่อเนื่องเป็นสาย
จนผมตกใจ  ไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน  จนต้องลืมตา  แล้วทำสมาธิต่อ   พระรุ่นนี้เป็นพระที่ประจุพลังพุทธคุณไว้ดีเหลือเกินครับ

ผมจึงรีบนำพระไปเลี่ยมตลับเงินห้อยคอทุกวันตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาครับ

Offline ทางสายกลาง

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 4
ท่านใดที่สนใจ
อยากได้พระรุ่น 4 ของวัดปากน้ำภาษีเจริญ
มีเพื่อนจะให้บูชา องค์ละ 2500.-
เค้ามีบูชาไว้หลายองค์ เพื่อใครที่อยากได้
ติดต่อแจ้งมาได้นะคับ

« Last Edit: April 17, 2013, 04:02:24 PM by ทางสายกลาง »

Offline RukBoon

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 2
มีเรื่องอะไร เกี่ยวกับพระผงเทพนิมิตอีกไหมครับ

อยากทราบความศักดิ์สิทธิ์ เรื่องราวต่างๆเพิ่มเติมครับ

เพราะชอบพระรุ่นนี้เป็นพิเศษครับ  ;D

Offline ton

• Jr. Member
  • **
  • จิตพิสัย 2
ผมเพิ่งไปทำบุญที่วัดหลวงพ่อสดมา ได้รับพระผงรุ่นเทพนิมิตรเป็นของขวัญ 1 องค์ รับส่วนกุศลผลบุญทุกท่านนะครับ