Author Topic: ดวงแก้วผสานรอยเอง  (Read 3683 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nineprem

• Full Member
  • จิตพิสัย 8
ดวงแก้วผสานรอยเอง
« on: December 26, 2011, 10:43:34 PM »
ขอรบกวนท่านผู้เจริญในธรรมครับ
คือผมได้ดวงแก้วมาดวงหนึ่งเมื่อปีที่แล้ว พี่สาวผมให้มา ดวงไม่เล็กไม่ใหญ่ น่าจะเล็กกว่าผลส้มสักหน่อย ขนาดพอ ๆ อยู่ในอุ้งมือได้ครับ
พอได้มาผมก็ลองมองในดวงแก้ว ก็ปรากฏว่าเห็นรอยกระเทาะอยู่ เหมือนดวงแก้วนี้เคยตกพื้นมาก่อน มีรอยกระเทาะเป็นวงกลมเล็ก ๆ
เนื่องจากพี่สาวผมตามองไม่เห็นครับ ผมก็คิดว่าเค้าคงไม่เห็นรอยนี้ ก็ไม่ได้คิดอะไร นำดวงแก้วมาตั้งไว้หน้าพระพุทธรูปในบ้าน
วันดีคืนดีผมก็เอาขึ้นมามองอีก ก็ยังเห็นรอยกระเทาะนี้อยู่เหมือนเดิม คือผมชอบมองดวงแก้วน่ะครับ หยิบมอง หยิบมองอย่างนี้อยู่ 2-3 รอบก็ยังเห็นเหมือนเดิม
จนกระทั่ง 3-4 เดือนที่ผ่านมา ผมเริ่มนั่งสมาธิทุกวัน (ไม่รู้จะเกี่ยวหรือเปล่านะครับ) แต่ก็นั่งนิ่ง ๆ เฉย ๆ นะครับ พอสบาย ๆ ตัวเบา ๆ ไม่ได้เห็นดวงเห็นกายแต่อย่างใด
วันดีคืนดีผมก็หยิบดวงแก้วมาดูอีก คราวนี้ ไม่เหลือรอยเลยครับ งงมาก คราวนี้ส่องละเอียดเลย ไม่มีรอยเหลือจริง ๆ ใสมากด้วย
เหมือนจะเคยได้ยินมาบ้างว่าดวงแก้วผสานรอยเองได้ แต่ก็ไม่อยากจะเชื่อว่าจะเกิดกับตัวเอง เพราะผมก็ไม่ได้ถึงขั้นทำวิชชาแต่อย่างใด
อย่างนี้ดวงแก้วผมน่าจะมีกายสิทธิ์ใช่มั๊ยครับ แล้วทำไมจู่ ๆ ถึงผสานรอยเองครับ

Offline หมุนขวาในหมุนขวา

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 1
Re: ดวงแก้วผสานรอยเอง
« Reply #1 on: December 26, 2011, 11:23:14 PM »
ต้องเรียนอย่างนี้ก่อน กายสิทธิ์หรือจักรพรรดิที่บรรลุมรรคผลไม่ทันช่วงที่ต้องนิพพานกายมนุษย์ ท่านจะต้องสร้างเรือนอยู่ ณ ที่ต่างๆ เช่น ตามคต, ตามหยก เพชร พลอย อัญมณี หรือแม้กระทั่งตามหินที่ใสๆ เช่น พวกคว๊อซ หินเขี้ยวหนุมาน หรือแม้กระทั่งจุยเจีย ท่านจะต้องทำเรือนที่ท่านอาศัยอยู่ให้ใส ซึ่งการที่จักรพรรดิหรือกายสิทธิ์ท่านสามารถทำเรือนให้ใสได้นั้น ก็ขึ้นอยู่กับบารมีของจักรพรรดิหรือกายสิทธิ์ด้วยเช่นกัน ซึ่งปกติแล้วผมไม่เคยได้ยินนะที่จักรพรรดิหรือกายสิทธิ์ท่านสามารถประสานรอยเร้าได้เอง มักเห็นแต่ทำให้เรือนของท่านใสมากขึ้น

ดังนั้นผมคิดว่าจักรพรรดิหรือกายสิทธิ์ที่อยู่ในเรือนดวงแก้วของคุณ ท่านคงเก่งมีบารมีหรือมีวิชชาในระดับหนึ่ง หรือไม่อยากให้ Sure ให้ถือดวงแก้วของคุณไปถามคุณลุงการุณย์ ท่านตรวจสอบดูก็ได้ครับ ท่านหลับตาเดินวิชชาตรวจสอบแปปเดียวไม่ถึง 5 วินาที บางทียังไม่ทันหลับตาสนิทด้วยซ้ำ ท่านก็ลืมตาแล้ว เพราะวิชชาท่านเร็วมากๆ ผมเคยมาแล้วเห็นเต็ม 2 ตาตัวเองหลายครั้งที่ไปหาคุณลุง และมักมีลูกศิษย์คุณลุงไปให้ตรวจสอบจักรพรรดิในดวงแก้วอยู่เสมอๆ

ที่สำคัญ เป็นปกติของผมด้วยที่เวลาผมไปเช่าดวงแก้วจุยเจียได้จักรพรรดิหรือกายสิทธิ์องค์ใหม่ๆมา ผมก็มักนำไปให้คุณลุงให้องค์ต้นปราบและคณะท่านได้รู้จัก เพื่อตรวจดูกายและความสว่างของเครื่องทรงของจักรพรรดิ ก็จะตอบสิ่งที่คุณสงสัยได้ดีทีเดียว
« Last Edit: December 27, 2011, 12:27:44 PM by หมุนขวาในหมุนขวา »

Offline Cool-peet

• Sr. Member
  • จิตพิสัย 9
  • ...หยุด เป็นตัวสำเร็จ...
« Reply #2 on: December 27, 2011, 08:41:29 AM »
 ถ้าเป็นดวงแก้วจุยเจีย ก็จริงตามนั้นล่ะครับ ผสานรอยได้เอง ดังที่ท่าน หมุนขวาในหมุนขวา ว่าไว้ครับ
ขอบารมีพระต้นธาตุ พระจักรพรรดิภาคผู้เลี้ยง ...

Offline newnew

• Newbie
  • *
  • จิตพิสัย 7
« Reply #3 on: January 16, 2012, 10:44:41 PM »
  ผมเพิ่งบูชาจุยเจียที่มีไหมทองอยู่ด้านในมา สวยมากๆ ดันซุ่มซ่ามทำหล่นจากรถ เป็นรอยอยู่หน่อยนึง

เดี๋ยววันพฤหัสไปวัดปากน้ำ กะว่าจะขอน้ำมนต์หลวงปู่มาแช่ดวงแก้วสักหน่อย แล้วไว้หน้าหิ้งพระสวดมนต์นั่งสมาธิสักหลายๆเดือน

ไม่รู้ว่าจะช่วยผสานรอยร้าวได้ไหม...
" ประกอบเหตุ สังเกตผล สนใจเถิด ประเสริฐนัก"

...เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำ จะเกิดมาทำไม...

Offline phon

• Hero Member
  • จิตพิสัย 79
« Reply #4 on: January 16, 2012, 10:59:02 PM »
  ผมเพิ่งบูชาจุยเจียที่มีไหมทองอยู่ด้านในมา สวยมากๆ ดันซุ่มซ่ามทำหล่นจากรถ เป็นรอยอยู่หน่อยนึง

เดี๋ยววันพฤหัสไปวัดปากน้ำ กะว่าจะขอน้ำมนต์หลวงปู่มาแช่ดวงแก้วสักหน่อย แล้วไว้หน้าหิ้งพระสวดมนต์นั่งสมาธิสักหลายๆเดือน

ไม่รู้ว่าจะช่วยผสานรอยร้าวได้ไหม...

คงยาก

แต่ว่า ไม่ลอง ก็ไม่รู้